เมื่อวันที่ ๒ พ.ค. ๖๖ เวลา ๐๙๓๐ พ.อ. เจน สุขศรีทอง ผอ.ศภษ.ยศ.ทบ. ได้นำคณะอาจารย์และนายทหารนักเรียนในหลักสูตรภาษาอังกฤษแบบอเมริกันและหลักสูตรภาษาอังกฤษแบบออสเตรเลียน เข้าเยี่ยมชมพิพิธภัณฑ์กองทัพบกเฉลิมพระเกียรติ บก.ทบ. เพื่อปลูกฝังอุดมการณ์ความรักชาติ คุณธรรม จริยธรรม และฝึกการใช้ภาษาอังกฤษทางทหารจากการฟังบรรยายเป็นภาษาอังกฤษ
![](https://rta-atclc.com/wp-content/uploads/2023/05/S__32817203-1024x768.jpg)
![](https://rta-atclc.com/wp-content/uploads/2023/05/S__32817202-1024x768.jpg)
![](https://rta-atclc.com/wp-content/uploads/2023/05/S__32817201-1024x768.jpg)
![](https://rta-atclc.com/wp-content/uploads/2023/05/S__32817199-1024x768.jpg)
![](https://rta-atclc.com/wp-content/uploads/2023/05/S__32817196-1024x768.jpg)