วันที่ ๒๓ ก.พ.๖๖ เวลา ๑๓๐๐-๑๕๐๐ ณ ส.พัน.๑๕
พ.อ.เจน สุขศรีทอง ผอ.ศภษ.ยศ.ทบ. อาจารย์หลักสูตรภาษามลายูถิ่นและคณะ ได้ทำการตรวจเยี่ยมการเรียนการสอนภาษามลายูถิ่น Unit School ส.พัน.๑๕ โดยมีผู้แทน ผบ.ส.พัน ๑๕ อาจารย์ และผู้เข้ารับการฝึกอบรม จำนวน ๒๕ นายให้การต้อนรับ โดยหน่วยได้จัดการเรียนการสอนแบบ Active Learning จัดกิจกรรมให้ผู้เรียนมีส่วนร่วมในกิจกรรม ทำให้การเรียนรู้ภาษามลายูถิ่นมีความน่าสนใจมากยิ่งขึ้น
![](https://rta-atclc.com/wp-content/uploads/2023/02/104515-1024x683.jpg)
![](https://rta-atclc.com/wp-content/uploads/2023/02/104516-1024x768.jpg)
![](https://rta-atclc.com/wp-content/uploads/2023/02/104517-1024x768.jpg)
![](https://rta-atclc.com/wp-content/uploads/2023/02/104518-1024x576.jpg)
![](https://rta-atclc.com/wp-content/uploads/2023/02/104519-1024x576.jpg)
![](https://rta-atclc.com/wp-content/uploads/2023/02/104520-1024x576.jpg)